26.1 C
Hyderabad
Sunday, March 3, 2024
spot_img

ఉత్కంఠకు తెర.. బీఆర్ఎస్ అభ్యర్థుల తొలి విడత జాబితా విడుదల..!

స్వతంత్ర వెబ్ డెస్క్: బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ అధినేత కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్‌ రావు 2023 ఎన్నికలకు సంబంధించి అభ్యర్థుల జాబితా ప్రకటించారు. అందుబాటులో ఉన్న ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులతో కలిసి తెలంగాణ భవన్‌ లో మీడియా సమావేశం నిర్వహించి అభ్యర్థులను ప్రకటించారు.

వరుసగా రెండు పర్యాయాలు తెలంగాణలో అధికారం చేపట్టిన సీఎం కేసీఆర్‌.. హ్యాట్రిక్‌ లక్ష్యంగా ఎన్నికలకు సిద్ధం అవుతున్నారు. గెలుపుపై ధీమాతో ఉన్న గులాబీ బాస్‌.. ఎన్నికల షెడ్యూల్‌ కంటే ముందే అభ్యర్థుల జాబితా.. అదీ వందకు పైనే అభ్యర్థుల పేర్లను ప్రకటిస్తారనే ఊహాగానాలు వినిపించాయి. అందుకు తగ్గట్లే ఆగస్ట్ 21వ తేదీ మధ్యాహ్నం తెలంగాణ భవన్ లో 115 స్థానాలకు అభ్యర్థులకు ప్రకటించారు.ఇక బీఆర్‌ఎస్‌ అధినేత కేసీఆర్‌, గజ్వేల్‌, కామారెడ్డి రెండు స్థానాల నుంచి పోటీ చేయనున్నారు. ఏడు సిట్టింగ్‌ స్థానాలకు అభ్యర్థులను మార్చారు. నాలుగు స్థానాలకు అభ్యర్థుల్ని ప్రకటించలేదు.

ఉమ్మడి అదిలాబాద్ 

సిర్పూర్:  – కోనేరు కొనప్ప
చెన్నూరు:  – బాల్క సుమన్
బెల్లంపల్లి: దుర్గం చెన్నయ్య –
మంచిర్యాల-:  దివాకర్ రావు
ఆసిఫాబాద్:  కోవ లక్ష్మి
ఖాన్ పూర్: బుక్య జాన్సన్ రాథోడ్  నాయక్
అదిలాబాద్:  – జోగు రామన్న
బోథ్: – అనిల్ జాదవ్
నిర్మల్: – ఆలోల్ల ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి
ముదోల్:  -గడ్డి గారి విఠల్ రెడ్డి

ఉమ్మడి నిజామాబాద్  

ఆర్మూర్ -ఆశన్న గారి జీవన్ రెడ్డి
బోధన్ – షకీల్ అహ్మద్
జుక్కల్ – హనుమంత్ షిండే
బాన్సువాడ – పోచారం శ్రీనివాస్ రెడ్డి
ఎల్లారెడ్డి – జాజుల సురేందర్
కామారెడ్డి- : కేసీఆర్
నిజామాబాద్ అర్బన్: – గణేష్ బిగాల
నిజామాబాద్ రూరల్:  – బాజిరెడ్డి గోవర్ధన్
బాల్కొండ: – వేముల ప్రశాంత్ రెడ్డి

కరీంనగర్ – 8/13

కోరుట్ల: – కల్వకుంట్ల విద్యాసాగర్ రావు/సంజీవ్
జగిత్యాల -: ఎం సంజయ్ కుమార్
ధర్మపురి-: కొప్పుల ఈశ్వర్
మంథని: -పుట్ట మధు
పెద్దపల్లి: -దాసరి మనోహర్ రెడ్డి
కరీంనగర్ : – గంగుల కమలాకర్
సిరిసిల్ల:  – కేటీఆర్
చొప్పదండి-: సుంకే రవిశంకర్.
వేములవాడ: – లక్ష్మీ నరసింహారావు
మానకొండూరు: – రసమయి బాలకిషన్
హుస్నాబాద్ – వొడితెల సతీష్ కుమార్
హుజురాబాద్- : పాడి కౌశిక్ రెడ్డి
రామగుండం:  – కొరుకంటి చందర్

ఉమ్మడి మెదక్ 

సిద్దిపేట -:  తన్నీరు హరీష్ రావు
మెదక్-:  పద్మా దేవెందర్ రెడ్డి
నారాయణఖేడ్:  – ఎం భూపాల్ రెడ్డి
ఆందోల్:  -చంటి క్రాంతి కిరణ్
జహీరాబాద్ : – కొనితి మాణిక్ రావు
సంగారెడ్డి: – చింత ప్రభాకర్.
పఠాన్ చెరు: –  గూడెం మహిపాల్ రెడ్డి
దుబ్బాక: – కొత్త ప్రభాకర్ రెడ్డి
గజ్వేల్:  – కేసీఆర్

ఉమ్మడి రంగారెడ్డి 

మేడ్చల్ -:  చామకూర మల్లారెడ్డి
మల్కాజ్ గిరి:  – మైనంపల్లి హన్మంతరావు
కుత్బుల్లాపూర్:  – కేపీ వివేకానంద గౌడ్.
కూకట్ పల్లి:  – మాధవరం కృష్ణారావు
ఉప్పల్ -: బండారు లక్ష్మణ్ రెడ్డి
ఇబ్రహీంపట్నం: – మంచిరెడ్డి కిషన్ రెడ్డి
ఎల్బి నగర్: – దేవిరెడ్డి సుదీర్ రెడ్డి
మహేశ్వరం:  – సబితా ఇంద్రారెడ్డి
రాజేంద్ర నగర్:  – ప్రకాష్ గౌడ్
శేరిలింగంపల్లి: – అరికేపుడి గాంధీ
చేవెళ్ల: – కాలె యాదయ్య
పరిగి-: మహేశ్వర్ రెడ్డి
వికారాబాద్:  – మెతుకు ఆనంద్
తాండూర్: – పైలట్ రోహిత్ రెడ్డి

ఉమ్మడి హైదరాబాద్ 

ముషీరాబాద్: – ముఠా గోపాల్
మలక్ పేట్ -: తీగల అజిత్ రెడ్డి
అంబర్ పేట: కాలేరు వెంకటేశ్ –
ఖైరతాబాద్: – దానం నాగేందర్
జూబ్లీహిల్స్:  – మాగంటి గోపీనాథ్
సనత్ నగర్: – తలసాని శ్రీనివాస్ యాదవ్
కార్వాన్ :   క్రిష్ణయ్య
చార్మినార్-:  ఇబ్రహీం లోది
చాంద్రాయణగుట్ట-: సితారామ్ రెడ్డి
యాకుత్ పురా -: శామ సుందర్ రెడ్డి
బహదుర్ పుర-: అలీ బక్రీ
సికింద్రాబాద్ : – టి పద్మారావు
సికింద్రాబాద్  కంటోన్మెంట్- : లాస్య నందిత

ఉమ్మడి మహబూబ్ నగర్ 

కొడంగల్: – పట్నం నరేందర్
నారాయణ్ పేట్:  – ఎస్ రాజేందర్ రెడ్డి
మహబూబ్ నగర్:  – వి శ్రీనివాస్ గౌడ్
జడ్చర్ల:  – సి లక్ష్మారెడ్డి
దేవరకద్ర:  – ఆల్ల వెంకటేశ్వర రెడ్డి
మక్తల్:  – చిట్టెం రామ్మోహన్ రెడ్డి
వనపర్తి:  – సింగిరెడ్డి నిరంజన్ రెడ్డి
గద్వాల్:  – బండ్ల కృష్ణమోహన్
ఆలంపూర్: – Dr అబ్రహం
నాగర్ కర్నూల్: – మర్రి జనార్దన్ రెడ్డి
అచ్చంపేట: -గువ్వల బాలరాజు
కల్వకుర్తి: – జైపాల్ యాదవ్.
షాద్నగర్- : అంజయ్య యాదవ్
కొల్లాపూర్:  – బీరం హర్షవర్ధన్

ఉమ్మడి నల్లగొండ 

దేవరకొండ:  – రమావత్ రవీంద్ర కుమార్
నాగార్జునసాగర్-: భగత్
మిర్యలగూడ -:  నల్లమోతు భాస్కర్ రావు
హుజూర్ నగర్:  – శానంపుడి సైదిరెడ్డి
కోదాడ:బొల్లం మల్లయ్య యాదవ్ –
సూర్యాపేట : – జి జగదీష్ రెడ్డి
నల్గొండ:  – కంచర్ల భూపాల్ రెడ్డి
భువనగిరి:  – పైలా శేఖర్ రెడ్డి
నకిరేకల్ -:  చిరుమర్తి లింగయ్య
తుంగతుర్తి:  – గాదరి కిషోర్
ఆలేరు : – గొంగడి సునీత
మునుగోడు:  – కోసుకుంట్ల ప్రభాకర్ రెడ్డి

ఉమ్మడి వరంగల్

స్టేషన్ ఘనపూర్:  -కడియం శ్రీహరి
పాలకుర్తి -:  ఎర్రబెల్లి దయాకర్ రావు
డోర్నకల్-: రెడ్య నాయక్
మహబూబాబాద్: -శంకర్ నాయక్
నర్సంపేట:  – పెద్ది సుదర్శన్ రెడ్డి
పరకాల:  – చల్లా ధర్మారెడ్డి
వరంగల్:  పశ్చిమ – దాస్యం వినయ్ భాస్కర్
వరంగల్:  ఈస్ట్-నరేందర్
వర్ధన్నపేట:  – ఆరూరి రమేష్
భూపాల్ పల్లీ:  – గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి
ములుగు:  -నాగమణి.

ఉమ్మడి ఖమ్మం

పినపాక:  – రేగ కాంతారావు
ఇల్లందు:  – బానోత్ హరిప్రియ
ఖమ్మం:  – పువ్వాడ అజయ్ కుమార్
పాలేరు : -కందాల ఉపేందర్ రెడ్డి
మధిర:  -లింగాల కమల్రాజు
వైరా: -బానోత్ మదన్లాల్.
కొత్తగూడెం-: వనమ వెంకటేశ్వర్ రావు
సత్తుపల్లి: – సండ్ర వెంకటవీరయ్య
అశ్వారావుపేట:  – మెచ్చా నాగేశ్వర రావు
భద్రాచలం-: తెల్లాం వెంకట్రావు. 

Latest Articles

పాలమూరు – రంగారెడ్డిపై కాంగ్రెస్ ఆరోపణలు

   దక్షిణ తెలంగాణ వరదాయనిగా పేరొందిన పాలమూరు - రంగారెడ్డి ప్రాజెక్ట్‌ కొంతకాలంగా తెలంగాణ రాజకీయాల్లో చర్చనీయాంశమైంది. కరువుసీమగా పేరున్న ఉమ్మడి మహబూబ్‌నగర్ జిల్లాలో సాగునీటిని పారించే ప్రధాన లక్ష్యంతో ప్రారంభించిన పాలమూరు...
- Advertisement -

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

2,000FansLike
1,000FollowersFollow
291FollowersFollow
150,000SubscribersSubscribe
- Advertisement -

Latest Articles

ఆంధ్ర ప్రదేశ్

తెలంగాణ

జాతీయం

అంతర్జాతీయం

ఎంటర్టైన్మెంట్